2010년 7월 18일 일요일

Có thể người nước ngoài mua bất động sản tại Hàn Quốc?

Theo Điều 6 của Hiến pháp Hàn Quốc, người nước ngoài có quyền sở hữu tài sản tư nhân tại Hàn Quốc. Điều 6 tiểu bang, "(1) Hiệp ước hợp lệ ký kết và ban hành theo Hiến pháp và pháp chế nói chung được công nhận của luật pháp quốc tế có cùng công hiệu như luật pháp trong nước của Hàn Quốc. (2) Tư cách của người nước ngoài được bảo đảm theo quy định của pháp luật và các điều ước quốc tế. "

Tuy nhiên, người nước ngoài phải đối mặt với một số hạn chế tại Hàn Quốc khi nói đến đầu tư, cũng giống như họ làm ở các nước khác nhất. giới hạn đầu tư nhiều, chẳng hạn như trần về mua đất của người nước ngoài, đã được dỡ bỏ sau cuộc khủng hoảng tài chính châu Á 1997-1998, nhưng một số vẫn còn.

Khi đầu tư vào bất động sản, người nước ngoài bây giờ có thể mua đất bất kể mục đích, với điều kiện là họ mua hàng của họ báo cáo cho cơ quan chính quyền địa phương trong vòng 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng mua lại. Trước khi cuộc khủng hoảng tài chính, không phải người Hàn Quốc được phép mua đất chỉ khi họ có ý định sử dụng nó để sống hay để làm kinh doanh trên, và phê duyệt được yêu cầu trước. Như vậy cho phép vẫn còn cần thiết cho việc mua bán đất ở một số vùng đặc biệt, chẳng hạn như các khu bảo vệ tài sản văn hóa.

Đối với đầu tư trực tiếp nước ngoài (FDI), 94 phần trăm của 1.145 ngành kinh doanh theo tiêu chuẩn công nghiệp Hàn Quốc Hệ thống phân loại có sẵn cho các nhà đầu tư nước ngoài (1.056 doanh nghiệp là hoàn toàn mở cửa cho các doanh nghiệp FDI và 29 được mở với những hạn chế nhất định). Một người nước ngoài hoặc một công ty nước ngoài sở hữu ít nhất 10 phần trăm của một công ty Hàn Quốc và đã đầu tư ít nhất là 50.000.000 ₩ cho mục đích tham gia như là quản lý được định nghĩa là một nhà đầu tư "trực tiếp nước ngoài." Một chủ sở hữu cá nhân cũng sẽ rơi vào thể loại này.

댓글 없음:

댓글 쓰기