2010년 7월 18일 일요일

Làm thế nào để bầu Chủ tịch Triều Tiên của họ?

Theo các nhà nước thống Lưu trữ, một tổng thống của Hàn Quốc là nhà lãnh đạo quyết định cao nhất của đất nước. Việc bầu cử và thời hạn được quy định trong luật pháp của Hàn Quốc và một cuộc bầu cử tổng thống diễn ra dựa trên các quy chế pháp lý.



Điều lệ 1 Điều 67 của Hiến pháp nói rằng "tổng thống được bầu bởi một, phổ cập bình đẳng, trực tiếp và bí mật phiếu bầu của người dân." Cùng một điều cũng nói rằng trong trường hợp hai hoặc nhiều người cùng nhận được số phiếu trong cuộc bầu cử, người nhận được số phiếu lớn nhất trong một phiên họp mở của Quốc hội tham dự của đa số thành viên Quốc hội được bầu .

Hiến pháp này cũng nói rằng nếu và khi chỉ có một ứng cử viên tổng thống, người đó sẽ không được bầu làm tổng thống, trừ khi ứng cử viên nhận được ít nhất một phần ba tổng số phiếu có sẵn. Theo Điều 67 của Hiến pháp, công dân đủ điều kiện cho cuộc bầu cử Quốc hội, và những người đã đạt đến tuổi bốn mươi năm trở lên kể từ ngày bầu cử tổng thống, sẽ được hội đủ điều kiện được bầu làm tổng thống. Theo luật pháp của quốc gia về việc bầu cử của công chức, một ứng cử viên phải có đủ điều kiện cư trú tại Hàn Quốc trong hơn năm năm của ngày bầu cử tổng thống.

Để trở thành một ứng cử viên tổng thống, người đó phải được đề nghị bởi một đảng chính trị hoặc chạy như một ứng cử viên độc lập.Một đảng chính trị chỉ có thể khuyên bạn nên một ứng cử viên duy nhất. Một ứng cử viên độc lập phải xuất trình các khuyến nghị ít nhất 500 cư dân "ít nhất năm mỗi tỉnh, thành phố. Lên tới 5.000 kiến nghị có thể được trình bày để đăng ký các ứng cử với Ủy ban Quốc gia bầu cử.

Theo Điều 69 của Hiến pháp, tổng thống, tại thời điểm khánh thành của mình, phải chịu những lời tuyên thệ sau đây: "Tôi long trọng tuyên thệ trước khi những người mà tôi trung thành sẽ thực hiện các nhiệm vụ của Chủ tịch bằng cách quan sát Hiến pháp, bảo vệNhà nước, theo đuổi sự thống nhất hòa bình của quê hương, thúc đẩy sự tự do và phúc lợi của nhân dân và nỗ lực để phát triển nền văn hóa quốc gia. " Điều 70 của Hiến pháp nói rằng nhiệm kỳ tổng thống sẽ là năm năm, và tổng thống không được bầu lại.

댓글 없음:

댓글 쓰기